เครื่องทดสอบไฟเบอร์ OTDR แบบใช้มือถือ

Handheld OTDR Fiber Tester

คำอธิบายสั้น:

Handheld OTDR has real-time measuring model, built-in intelligen trace scaning module, online work light detection function and convenient VLS function.
  • เงื่อนไขการชำระเงิน: Paypal, สหภาพตะวันตก, L/C, D/A, D/P, T/T

  • รายละเอียด

    รายละเอียด

    ใบสมัคร

    ข้อมูลการสั่งซื้อ

    Q & A

    Tags สินค้า

    ความคิดเห็น

    รายละเอียด

    ภาพรวม

    Handheld OTDR has real-time measuring model, built-in intelligen trace scaning module, online work light detection function and convenient VLS function.

    The Handheld OTDR offers a wide dynamic range and outstanding dead zone performance. When used in conjunction with a ตัวระบุความผิดพลาดทางสายตา, the Handheld OTDR can quickly locate breaks, bends, splices, bad connectors, and other signal loss reasons. The Fiber Tester includes a simple operating interface and Windows-like GUI, which assures a low learning curve for the user. The Optical Time Domain Reflectometer is modeled after the operation mode of a tablet computer and a smart phone. It’s compact, light, portable, sturdy, and long-lasting, making it ideal for outdoor use.

    Product Advantages

    • ความยาวคลื่น 1310 นาโนเมตร / 1550 นาโนเมตร สามารถเลือกไดนามิกเรนจ์ได้ 3 แบบ ; ช่วงไดนามิกสูงสุดสามารถมีได้ถึง 32 db / 30 db
    • การทดสอบแบบจำลองการปรับให้เหมาะสม:ในมุมมองของการสร้างเครือข่ายที่มีให้ ——– โหมดทดสอบความเร็วสูง ในแง่ของการบำรุงรักษาเครือข่าย——— โหมดการทดสอบที่แม่นยำ
    • เป็นมิตรกับผู้ใช้ขั้นสูง: การดำเนินการด้วยปุ่มเดียวอัจฉริยะเพื่อเริ่มการวัด
    • ทำงานต่อเนื่องได้นานกว่า 10 ชม. เหมาะมากกับการใช้งานภาคสนามยาวๆ
    • เบา: 0.9 Kg
    • แบบพกพาสะดวก ราคาประหยัด และอัตราส่วนประสิทธิภาพ

    Technical Advantages

    • อัตราส่วนสัญญาณต่อสัญญาณรบกวน: 2.5 ล้านลอจิกเกตที่ตั้งโปรแกรมได้ใช้เพื่อรวบรวมข้อมูลโดยเฉลี่ย ปรับปรุงความแม่นยำในการทดสอบและความเร็วในการทดสอบ
    • รวบรวมข้อมูลเพื่อปรับปรุง: ใช้เทคโนโลยีขั้นสูงที่มีการซิงโครไนซ์ระหว่างประเทศของเทคโนโลยีสุ่มตัวอย่างความเร็วสูง 40 เมกะเฮิรตซ์
    • สถานะการทำงานของอุณหภูมิ Wde: สามารถอยู่ในขอบเขตของ – 10 ℃ถึง 45 ℃ถึงการทดสอบปกติ
    • เลเซอร์ขั้นสูงและ APD (เครื่องตรวจจับแสง) ฮาร์ดแวร์และการป้องกันซอฟต์แวร์
    • พื้นที่เก็บข้อมูลขนาดใหญ่ (พื้นที่จัดเก็บสูงสุด 1,000 ผลลัพธ์)
    รายละเอียด

    โมดูล

    BD800-A

    BD800-B

    BD800-C

    ความยาวคลื่นกลาง (± 20nm)

    1310/1550nm

    1310/1550nm

    1310/1550nm

    Dynamic Range③(dB)

    24/22

    28/26

    32/30

    Pulse width

    10ns、20ns、50ns、100ns、300ns、1.0ms、2.5ms、10ms、 20ms

    เหตุการณ์ Dead Zone④(m)

    2

    Attenuation dead zone(m)⑤

    10

    ช่วงระยะทาง (กม.)

    0.5~80

    0.5~100

    0.5~120

    Distance Measurement Accuracy⑥

    ±(1m + sample space + measurement distance×0.005%)

    ความเป็นลิเนียร์

    ±0.05dB/ dB

    OTDR อื่นๆข้อมูลจำเพาะ

    วีเอฟแอล*

    Memory capacity

    1000

    Center wavelength

    650nm±20

    ประเภทไฟเบอร์

    SMF

    Out power

    แสดง

    จอแอลซีดี 3.5 นิ้ว

    อินเตอร์เฟซ

    FC/UPC

    Optical connector

    FC (ขั้วต่อสากล)

    Other

    แบตเตอรี่

    แบตเตอรี่ NimH Smart Charge

    Continuous working time *

    >10小时(จาก Bellcore TR-NWT-001138)

    ขนาด

    230mm×120mm×60mm

    น้ำหนัก

    0.9Kg

    ดัชนี. บันทึก:

    ① เว้นแต่จะระบุไว้เป็นอย่างอื่น ข้อกำหนดทั้งหมดสำหรับช่วงอุณหภูมิ 23 ° C ± 2 ° C (73.4 ° F ± 3.6 ° F) พร้อมขั้วต่อ FC / PC นั้นถูกต้อง

    ②การกำหนดค่าทั่วไป ③SNR = ชีพจร 20us และช่วงไดนามิกทั่วไปสามนาทีของค่าเฉลี่ย ④ด้วยพัลส์ 10ns อัตราการสะท้อนโหมดเดียวที่โซนตายทั่วไปน้อยกว่า -50 dB

    ⑤ด้วยพัลส์ 30ns อัตราการสะท้อนในโหมดเดียวน้อยกว่า -50 dB โซนตายทั่วไป。⑥ไม่รวมความไม่แน่นอนเนื่องจากไฟเบอร์ IOR

    ใบสมัคร
    ข้อมูลการสั่งซื้อ
    รุ่นสินค้า คำอธิบาย การสอบสวน
    BD-800 ชื่อ NO. อะแดปเตอร์ AC/DC 1 การรับรองการสอบเทียบ 1 คู่มือผู้ใช้ (CD) 1 ซอฟต์แวร์ Trace Viewer (CD) 1 แพ็คเกจเครื่องมือ (พร้อมสายรัด) 1 ขั้วต่อออปติคัล 2 สายเคเบิลข้อมูล USB 1 ข้อมูลจำเพาะโมดูล OTDR: หมายเลขการสั่งซื้อ ความยาวคลื่นกลาง ประเภทไฟเบอร์ Dynamic Range BD-800A (1310nm/1550nm)±20nm SMF 24/22dB BD-800B (1310nm/1550nm)±20nm SMF 28/26dB BD-800C (1310nm/1550nm)±20nm SMF 32/30dB ขอราคา
    Q & A

    Related Article:
    How to Splice Fiber Optic Cable
    What is OTDR?

    Tags สินค้า
  • ความคิดเห็น

    0 ความคิดเห็น

    5

    5 เริ่ม 5 0
    4 เริ่ม 4 0
    3 เริ่ม 3 0
    2 เริ่ม 2 0
    1 เริ่ม 1 0

    Captcha

    ไฟล์สูงสุดที่อนุญาตคือ 50 MB MB คุณสามารถอัปโหลดรูปภาพและวิดีโอ วางไฟล์ที่นี่

    สินค้าที่เกี่ยวข้อง

    1310/1550nm 26/24dB OTDR Fiber Tester built-in OPM VFL

    BD400 OTDR fiber tester adopts 4.3-inch capacitive touch screen. The OTDR tester integrates 12 functions, such as auto OTDR, expert OTDR, event map, OPM (optical power meter), VFL(visual fault locator), RJ45 cable tracker. 1310/1550nm, 26/24dB dynamic range. อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม

    เครื่องวัดการสะท้อนโดเมนเวลาด้วยแสง (OTDR) แบบออปติคัล 3000 ซีรี่ส์ที่คุ้มค่า

    Fiber Optic OTDR is small and light, has multi-measuring modes, easy to carry and simple to use. It is a next-generation intelligent meter for fiber communications system detection. อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม

    BD300 Optical Time Domain Reflectometer

    BD300 Optical Time Domain Reflectometer is a smart mini OTDR, which has the advantage of simple operation and low cost. The OTDR is ideal for 60KM fiber testing. อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม

    Optical Time Domain Reflectometer | Fiber Optic OTDR

    BAUDCOM 6000 series Optical Time Domain Reflectometer, fiber optic OTDR, support maximum dynamic range of 50dB and Online test of PON network. The OTDR integrate with laser source, vfl, optical power meter and fiber endface inspection. อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม

    BD900 ซีรี่ส์ Smart Optical Time Domain Reflectometer OTDR

    BD900 series OTDR has excellent dead zone performance and wide dynamic range.It is Combined with the visual fault locator,and it is easily find the breaks, bends, splices, faulty connectors, and other causes of signal loss. 7-inch enhanced capacitive touch screen, smart management.Similiar with EXFO MAX720 series OTDR. อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม

    1310 1550 1625nm ออนไลน์ PON การตรวจจับการสะท้อนแสงโดเมนเวลาแบบออปติคัล OTDR

    BD3000-T4 OTDR is smart and rugged, small and light, easy to carry, has multi-measuring modes, simple to use, is available for online FTTx/PON detection, internal stable laser source, screenshot function. อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม

    BD900 ซีรี่ส์ Smart Optical Time Domain Reflectometer OTDR

    BD900 series OTDR has excellent dead zone performance and wide dynamic range. It is Combined with the visual fault locator, and it is easily find the breaks, bends, splices, faulty connectors, and other causes of signal loss. อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม
    Leave Your Message