Máy kiểm tra sợi quang OTDR cầm tay

Handheld OTDR Fiber Tester

Mô tả ngắn:

Handheld OTDR has real-time measuring model, built-in intelligen trace scaning module, online work light detection function and convenient VLS function.
  • Điều khoản thanh toán:Paypal, công đoàn phương tây, L / C, D / A, D / P, T / T

  • Sự miêu tả

    Sự chỉ rõ

    Ứng dụng

    Thông tin đặt hàng

    Hỏi & Đáp

    Thẻ sản phẩm

    Nhận xét

    Sự miêu tả

    Tổng quat

    Handheld OTDR has real-time measuring model, built-in intelligen trace scaning module, online work light detection function and convenient VLS function.

    The Handheld OTDR offers a wide dynamic range and outstanding dead zone performance. When used in conjunction with a định vị lỗi trực quan, the Handheld OTDR can quickly locate breaks, bends, splices, bad connectors, and other signal loss reasons. The Fiber Tester includes a simple operating interface and Windows-like GUI, which assures a low learning curve for the user. The Optical Time Domain Reflectometer is modeled after the operation mode of a tablet computer and a smart phone. It’s compact, light, portable, sturdy, and long-lasting, making it ideal for outdoor use.

    Product Advantages

    • Bước sóng 1310 nm / 1550 nm, ba loại dải động là tùy chọn; Phạm vi động tối đa có thể lên đến 32 db / 30 db
    • Kiểm tra mô hình tối ưu hóa : Theo cấu trúc mạng được cung cấp ——– chế độ kiểm tra tốc độ cao Trong quan điểm bảo trì mạng ——— chế độ kiểm tra chính xác
    • Thân thiện với người dùng nâng cao : Thao tác một phím thông minh để bắt đầu đo
    • Tiếp tục thời gian làm việc hơn 10 giờ, đặc biệt phù hợp với các ứng dụng trường thời gian dài
    • Nhẹ: 0,9 Kg
    • Loại cầm tay cầm tay, thuận tiện, chi phí thuận lợi và tỷ lệ hiệu suất

    Technical Advantages

    • Tỷ lệ tín hiệu trên nhiễu: Cổng logic lập trình 2,5 triệu được sử dụng để thu thập dữ liệu trung bình, cải thiện độ chính xác của thử nghiệm và tốc độ thử nghiệm
    • Thu thập dữ liệu để cải thiện: nó áp dụng công nghệ tiên tiến với sự đồng bộ hóa quốc tế của công nghệ lấy mẫu tốc độ cao 40 MHZ
    • Trạng thái làm việc nhiệt độ Wde: nó có thể nằm trong phạm vi - 10 ℃ đến 45 ℃ để kiểm tra bình thường.
    • Bảo vệ phần cứng và phần mềm bằng tia laser và APD (máy dò ánh sáng) tiên tiến
    • Dung lượng lưu trữ lớn (lưu trữ tối đa 1000 kết quả)
    Sự chỉ rõ

    Mô-đun

    BD800-A

    BD800-B

    BD800-C

    Bước sóng trung tâm (± 20nm)

    1310 / 1550nm

    1310 / 1550nm

    1310 / 1550nm

    Dải động③ (dB)

    24/22

    28/26

    32/30

    Độ rộng xung

    10ns 、 20ns 、 50ns 、 100ns 、 300ns 、 1.0ms 、 2.5ms 、 10ms 、 20ms

    Vùng chết của sự kiện④ (m)

    2

    Vùng chết suy hao (m) ⑤

    10

    Khoảng cách (Km)

    0,5 ~ 80

    0,5 ~ 100

    0,5 ~ 120

    Độ chính xác của phép đo khoảng cách⑥

    ± (1m + không gian mẫu + khoảng cách đo × 0,005%)

    Tuyến tính

    ± 0,05dB / dB

    OTDR KhácThông số kỹ thuật

    VFL *

    Dung lượng bộ nhớ

    1000

    Bước sóng trung tâm

    650nm ± 20

    Loại sợi

    SMF

    Ra sức mạnh

    Trưng bày

    LCD 3,5 inch

    Giao diện

    FC / UPC

    Đầu nối quang học

    FC (đầu nối đa năng)

    Khác

    Ắc quy

    Pin sạc thông minh NimH

    Thời gian làm việc liên tục *

    > 10 小时 (Từ Bellcore TR-NWT-001138)

    Kích thước

    230mm × 120mm × 60mm

    Cân nặng

    0,9kg

    mục lục. Ghi chú:

    ① Trừ khi có quy định khác, tất cả các thông số kỹ thuật cho dải nhiệt độ 23 ° C ± 2 ° C (73,4 ° F ± 3,6 ° F), với đầu nối FC / PC đều hợp lệ.

    ② Cấu hình chung. ③SNR = 20us xung và ba phút của một dải động điển hình của mức trung bình. ④Với xung 10ns, tỷ lệ phản xạ đơn chế độ dưới -50 dB vùng chết điển hình.

    ⑤Với xung 30ns, tỷ lệ phản xạ đơn mode nhỏ hơn -50 dB vùng chết điển hình。⑥Không bao gồm độ không đảm bảo do IOR sợi quang.

    Ứng dụng
    Thông tin đặt hàng
    dòng sản phẩm Mô tả Cuộc điều tra
    BD-800 Tên KHÔNG. Bộ chuyển đổi AC / DC 1 Chứng nhận hiệu chuẩn 1 Sách hướng dẫn sử dụng (CD) 1 Phần mềm Trace Viewer (CD) 1 Gói dụng cụ (Có dây đeo) 1 Đầu nối quang 2 Cáp dữ liệu USB 1 Thông số kỹ thuật của mô-đun OTDR: Số đặt hàng Bước sóng trung tâm Loại sợi quang Dải động BD-800A (1310nm / 1550nm) ± 20nm SMF 24 / 22dB BD-800B (1310nm / 1550nm) ± 20nm SMF 28 / 26dB BD-800C (1310nm / 1550nm) ± 20nm SMF 32 / 30dB Yêu cầu giá
    Hỏi & Đáp

    Related Article:
    Cách nối cáp quang
    What is OTDR?

    Thẻ sản phẩm
  • Nhận xét

    0 nhận xét

    5

    5 bắt đầu 5 0
    4 bắt đầu 4 0
    3 bắt đầu 3 0
    2 bắt đầu 2 0
    1 lần bắt đầu 1 0

    Captcha

    Tệp tối đa được phép là 50 MB MB. Bạn có thể tải lên hình ảnh và video. Thả tệp ở đây

    Những sảm phẩm tương tự

    1310/1550nm 26/24dB OTDR Fiber Tester built-in OPM VFL

    BD400 OTDR fiber tester adopts 4.3-inch capacitive touch screen. The OTDR tester integrates 12 functions, such as auto OTDR, expert OTDR, event map, OPM (optical power meter), VFL(visual fault locator), RJ45 cable tracker. 1310/1550nm, 26/24dB dynamic range. Đọc thêm

    Đồng hồ quang học nguồn sáng và bộ định vị lỗi trực quan Tích hợp OTDR đa chức năng

    Multi-function OTDR is integrated with optical light source, optical power meter, optical fault locator. It's an excellent option for long-term field work. Đọc thêm

    Máy đo phản xạ miền thời gian quang học dòng 3000 tiết kiệm chi phí (OTDR)

    Fiber Optic OTDR is small and light, has multi-measuring modes, easy to carry and simple to use. It is a next-generation intelligent meter for fiber communications system detection. Đọc thêm

    Máy đo phản xạ miền thời gian quang học BD300

    BD300 Optical Time Domain Reflectometer is a smart mini OTDR, which has the advantage of simple operation and low cost. The OTDR is ideal for 60KM fiber testing. Đọc thêm

    Optical Time Domain Reflectometer | Fiber Optic OTDR

    BAUDCOM 6000 series Optical Time Domain Reflectometer, fiber optic OTDR, support maximum dynamic range of 50dB and Online test of PON network. The OTDR integrate with laser source, vfl, optical power meter and fiber endface inspection. Đọc thêm

    Máy đo phản xạ miền thời gian quang học thông minh dòng BD900 OTDR

    BD900 series OTDR has excellent dead zone performance and wide dynamic range.It is Combined with the visual fault locator,and it is easily find the breaks, bends, splices, faulty connectors, and other causes of signal loss. 7-inch enhanced capacitive touch screen, smart management.Similiar with EXFO MAX720 series OTDR. Đọc thêm

    1310 1550 1625nm Trực tuyến phát hiện PON Máy đo phản xạ miền thời gian quang OTDR

    BD3000-T4 OTDR is smart and rugged, small and light, easy to carry, has multi-measuring modes, simple to use, is available for online FTTx/PON detection, internal stable laser source, screenshot function. Đọc thêm

    Máy đo phản xạ miền thời gian quang học thông minh dòng BD900 OTDR

    BD900 series OTDR has excellent dead zone performance and wide dynamic range. It is Combined with the visual fault locator, and it is easily find the breaks, bends, splices, faulty connectors, and other causes of signal loss. Đọc thêm
    Leave Your Message